General 98 - 02 > 98-02 Talk

เครื่องฮีท!!! ขอเอาประสบการณ์ตรงเวลาเอารถไปติดแกสมาบอกเล่าให้ฟังครับ

<< < (4/5) > >>

somkeat:

--- อ้างจาก: tik_pkv ที่ 20 พ.ย. 2012, 15:16:49 --- ST AUTO GAS ที่โค้งกรอกยายชา  ระยอง ใช่ปะ  ผมเจอมาแล้ว

--- End quote ---

อู่นี้โดนมาแล้ว ครับ 

Vivie:

--- อ้างจาก: aaa_97 ที่ 21 พ.ย. 2012, 15:29:16 ---ไล่อากาศเนี่ย...ทำงัยคับ แหะๆ monkey82

สตาร์ทเครื่องไว้ครับ เปิดฝาหม้อน้ำออก เปิดตอนที่ยังไม่ร้อนจัดนะครับ
สำหรับหม้อต้มนะครับ ถอดท่อน้ำออกมาหนึ่งท่อ ท่อใหนก็ได้ครับ ถ้าเครื่องเริ่มร้อนแล้ว จะต้องมีน้ำใหลออกมา
ไม่ออกทางท่อที่ถอดออกมา ก็ต้องใหลออกมาจากหม้อต้มที่เราถอดสายออกครับ เมื่อใหลออกมาแล้วทางใดทางหนึ่ง
ผมจะใช้ขวดน้ำดื่ม 1.5 สิตร คว่ำขวดไปที่หม้อน้ำเลยครับ ให้น้ำใหลออกมาจากด้านที่ไม่มีน้ำ ถ้าคว่าเฉยๆไม่ออกผมก็บีบขวดเอาเลครับ
เมื่อน้ำใหลออกมาจากด้านที่น้ำไม่ใหลแล้ว ก็รีบสวมกลับเข้าไปอย่าให้น้ำขาดตอน เอานิ้วอุดไว้ก็ได้ครับ แล้วรีบสวมเข้าที่ไปครับ
 เมื่อไล่อากาศในหม้อต้มแล้วก็จัดการไล่อากาศที่ วาวล์น้ำด้วยครับ จะอยู่แถวๆ ท่อน้ำออกจากเครื่อง แถวๆใต้ท่ออากาศก่อนเข้าลิ้นปีกผีเสื้อครับ จุดสังเกตุคือน๊อตตัวที่มีรูยื่นออกมาคับ
เมื่อหาเจอแล้วก็คลายออกครับไม่ต้องคลายจนหลุดออกมานะครับเพราะมันมีรูไล่อากาศให้อยู่แล้ว เมื่อคลายออกมาแล้วจะมีอากาศพุ่งออกมา รอจนอากาศออกมาให้หมด
จนน้ำใหลออกมาแทนครับ ผมใช้วิธีเดียวกันกับหม้อต้มครับเอาขวดน้ำคว่ำใว้ที่หม้อน้ำเลย ถ้ารู้สึกว่าอากาศยังค้างๆอยู่หรือน้ำใหลออกมาช้าๆ ก็บีบขวดเอาเลยครับ
อัดเข้าไปจนน้ำพุ่งออกมาจากรูไปเลยครับ monkey22
เมื่ออากาศหมดแล้วก็ขันอัดเข้าที่ไปครับ ผมใช้วิธีนี้ในการไล่อากาศครับ เน้นให้ชัวร์เอาไว้ครับ
ท่านอื่นๆมีวิธีไล่กากาศดีๆก็เล่าให้ฟังบ้างนะครับ สำคัญจริงๆสำหรับเราชาวฮอนด้า เรื่องหล่อลืนหล่อเย็นเนี่ย เป็นอะไรขึ้นมาที มักจะเสียหายหนักครับ

Wut:

--- อ้างจาก: Vivie ที่ 20 พ.ย. 2012, 18:12:39 ---
--- อ้างจาก: tik_pkv ที่ 20 พ.ย. 2012, 15:16:49 --- ST AUTO GAS ที่โค้งกรอกยายชา  ระยอง ใช่ปะ  ผมเจอมาแล้ว

อีกอู่นึงครับ kat. สี่แยกตลาดสี่ภาคครับ ก่อนไปอุส่าหาข้อมูลอย่างดีและ ยังโดนจนไได้ อยู่ระยองนี่หาอู่ดีๆยากจังครับ ราคาก็โหดกว่าจังหวัดอื่นๆ เศร้าจิงๆ จังหวัดนี้

KAT ผมโดนมาหลายครั้งครับ ทำปั๊ม เพาเวอร์ผมพัง และผมเคยให้ซื้อเครื่อง jz วางในเบนซ์ เอาเครื่องไม่ดีมาให้ จากนั้นมาผมเข็ดเลยขับผ่านหน้าร้านผมยังไม่อยากมองเลย หมดไปเยอะกับอู่นี้

Vivie:

--- อ้างจาก: Wut ที่ 22 พ.ย. 2012, 11:56:41 ---
--- อ้างจาก: Vivie ที่ 20 พ.ย. 2012, 18:12:39 ---

อีกอู่นึงครับ kat. สี่แยกตลาดสี่ภาคครับ ก่อนไปอุส่าหาข้อมูลอย่างดีและ ยังโดนจนไได้ อยู่ระยองนี่หาอู่ดีๆยากจังครับ ราคาก็โหดกว่าจังหวัดอื่นๆ เศร้าจิงๆ จังหวัดนี้

KAT ผมโดนมาหลายครั้งครับ ทำปั๊ม เพาเวอร์ผมพัง และผมเคยให้ซื้อเครื่อง jz วางในเบนซ์ เอาเครื่องไม่ดีมาให้ จากนั้นมาผมเข็ดเลยขับผ่านหน้าร้านผมยังไม่อยากมองเลย หมดไปเยอะกับอู่นี้

โอ้ โดนไปหลายเลย ขอเป็นกำลังใจให้คับ อยู่ระยองจะไปอู่ใหนดีครับเนี่ย ระยองมีอู่ดีๆแนะนำมั้ยครับ monkey69

payupat:
ผมอยู่ระยองเหมือนกันครับ ติดตั้งที่ st โค้งกรอกยายชาครับ ติดตั้งดี ครับ เมื่อ 4เดือนที่ผ่านมารางหัวฉีด gass มีเสียงดัง แจ้งกับเจ้าของร้าน พี่เขาเปลี่ยนใหม่ให้เลยครับ
ลองมาดูนะครับ ส่วนร้านที่พี่บอก แยกตลาดสี่ภาค เพื่อนๆผมเจ็บมาหลายคันแล้วครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version