วิธีการลงรูปในกระทู้ซื้อขายครับ - 98-02 Buy and Sell , Exchange - Accord9802Club
เครื่องยนต์ เกียร์ เบรค คลัทช์ ระบบไฟฟ้า และ อื่นๆ ไฟซีนอน Xenon LED ไฟโปรเจคเตอร์
MSD Blaster SS Coil อะไหล่งูเห่ามือสอง ไดชาร์จ,คอมแอร์,กระจกมองข้าง,ไอดี,ฝาวาล์ว

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการลงรูปในกระทู้ซื้อขายครับ  (อ่าน 2640 ครั้ง)

ออฟไลน์ BlackMaFia 009

• 081-710-0270 หนึ่งครับ
  • Administrator
  • 3000 CC.
  • พรสวรรค์สร้างโอกาส ประสบการณ์สร้างวีรบุรุษ
ขั้นตอนแรกคือสมัครเว็ปที่ฝากรูปก่อน เว็ปที่ผมแนะนำคือ www.photobucket.com

เข้าเว็บไปจะมี Join now อยู่ด้านขวาบนนะครับ กดเข้าไปกรอกตามขั้นตอนแปปเด่วครับ

ต่อมา พอสมัครแล้วเราจะเข้ามาหน้านี้ (ตามรูปด้านล่าง)

กรอบสีเหลือง : เพื่อเลือกรูปจากในคอมเรามาฝากไว้นะครับ (เลือกทีเดียวได้ไม่เกิน50รูปนะครับ) ถ้าเกินเลือกตรงคำว่า                                Bulk upload ด้านล่างฝากได้เยอะมากกในทีเดียวคร้าบ
กรอบสีชมพู : เพื่อ รีไซด์รูปเราให้ได้ตามขนาดที่เราต้องการ
กรอบสีน้ำเงิน : Code นี้ สำหรับรูป Display
กรอบสีแดง : Code นี้สำหรับ รูปที่เราต้องการโพสในบอร์ดนะครับ

Step 1 วิธีการใส่รูป Display ในบอร์ด เข้าตรง "ข้อมูลส่วนตัว" ตามภาพ

Step 2 เลือก ปรับแต่งข้อมูลในฟอรั่ม ตามภาพ

Step 3 ตามภาพ กรอบสีน้ำเงิน(Display) ให้นำ Code ที่กล่าวไปตอนแรกนำมาใส่   กรอบสีแดง(รูปลายเซ็นต์) ให้นำ Code(กรอบสีแดง) ที่กล่าวไปตอนแรกนำมาใส่

_____________________________________________________________________________________________________________

:::: หากมีอะไรสอบถาม โพส ถามได้เลยครับ ::::

Enjoy !!!! [/b]
friendly
0
funny
0
informative
0
agree
0
disagree
0
pwnt
0
like
0
dislike
0
late
0
No reactions

"There is nothing either good or bad but thinking makes it so."
ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว