ทำแร็คมาใหม่ จำเป็นต้องใช้น้ำมันเพาเวอร์ของฮอนด้าหรือป่าวครับ - 98-02 Talk - Accord Generation6

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำแร็คมาใหม่ จำเป็นต้องใช้น้ำมันเพาเวอร์ของฮอนด้าหรือป่าวครับ  (อ่าน 2196 ครั้ง)

ออฟไลน์ ton.ems

• Honda 125 CC.
  • *
 monkey65 งูเห่าซ่อมแร็คมาแล้ว แต่ใช้น้ำมันเพาเวอร์ของคาลเท็กซ์ ที่ซื้อได้ทั่วไปตามปั๊ม จะมีผลต่อซีล หรือปั๊มของเพาเวอร์หรือป่าวครับ จำเป็นต้องใช้น้ำมันเพาเวอร์ของฮอนด้าเฉพาะหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ monkey63 monkey63
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2012, 17:36:20 โดย ton.ems »

• *
monkey65 งูเห่าซ่อมแร็คมาแล้ว แต่ใช้น้ำมันเพาเวอร์ของคาลเท็กซ์ ที่ซื้อได้ทั่วไปตามปั๊ม จะมีผลต่อซีล หรือปั๊มของเพาเวอร์หรือป่าวครับ จำเป็นต้องใช้น้ำมันเพาเวอร์ของฮอนด้าเฉพาะหรือป่าวครับ ขอบคุณครับ monkey63 monkey63

ออฟไลน์ วัดท่ายาก

• ๐๘๙-๘๑๖-๒๔๖๖ ณัฐ หมอผี จ้าวสำนักวัดท่ายาก
  • สมาชิกอาวุโส
  • แม่ละเมียด...
ใช้ได้ก็ดีครับ มันหาซื้อไม่ลำบากแล้วเดี๋ยวนี้...  monkey40
:nuttwatthayak

ออฟไลน์ BlackMaFia 009

• 081-710-0270 หนึ่งครับ
  • Administrator
  • 3000 CC.
  • พรสวรรค์สร้างโอกาส ประสบการณ์สร้างวีรบุรุษ

"There is nothing either good or bad but thinking makes it so."
ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว

ออฟไลน์ Todsagun [ฺBlackMaFia]

• บ๊อบ 085-818-8828
  • สมาชิกนานแล้ว
  • คนจริง ใจต้องนิ่ง.แล้วหญิงจะกรี๊ด..จำไว้ลูก.
ใช้ได้ก็ดีครับ เล่นเป็นอันๆไป อันไหนอันนั้น ซีลต่างๆมันจะได้ไม่เสื่อมครับ
อยู่อย่างเสือ..จะซื่อสัตย์ ให้เหมือนดัง..หมา...
**รับโอเวอร์ฮอนร์เกียร์ G5,G6 งูเห่า และ G7..สายตรงซ่อมงูเห่า**

• *
ขอบคุณพี่ๆ นะครับ  monkey04

ออฟไลน์ วัดท่ายาก

• ๐๘๙-๘๑๖-๒๔๖๖ ณัฐ หมอผี จ้าวสำนักวัดท่ายาก
  • สมาชิกอาวุโส
  • แม่ละเมียด...
ใช้ได้ก็ดีครับ เล่นเป็นอันๆไป อันไหนอันนั้น ซีลต่างๆมันจะได้ไม่เสื่อมครับ

เออนี่แหระ คำนี้เลย ถั่วต้ม...  monkey16
:nuttwatthayak

ออฟไลน์ ~ Sii"~Deathless..."

• สิ 086-052-0822
  • 1800 CC.

เออนี่แหระ คำนี้เลย ถั่วต้ม...  monkey16
แล้วเปลี่ยนน้ำมันพาวเวอร์ทั้งหมด ค่าเสียหายเท่ารายคะ monkey50
เพราะว่าเรา...มักมองแต่สิ่งที่อยู่นอกใจ"

• *

แล้วเปลี่ยนน้ำมันพาวเวอร์ทั้งหมด ค่าเสียหายเท่ารายคะ monkey50
  monkey49ของผมช่างรู้จักกันครับ เขาบอกว่าแร็ครั่วซ่อมได้ ติดออยล์ระบายความร้อน ช่างดูแล้วเขาบอกว่าเปลี่ยนซีลก็จบแล้ว ตอนนี้ไม่รั่วแล้วครับ รวมค่าเสียหายที่ซ่อมแร็คแล้ว น้ำมันเพาเวอร์ ออยล์ระบายความร้อน รวมแล้วไม่เกิน 5000 ครับ ผมว่าถูกนะ monkey51
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ย. 2012, 22:37:18 โดย ton.ems »

ออฟไลน์ Phusit

• 1500 CC.
  • **
มันซ่อมได้ด้วยหรอครับ เห็นพี่บ๊อบบอกต้องเปลี่ยนยกชุด

• *
มันซ่อมได้ด้วยหรอครับ เห็นพี่บ๊อบบอกต้องเปลี่ยนยกชุด
monkey51 ไม่แน่ใจนะครับ ทีแรกตอนที่รั่วผมก็หาข้อมูลตามเวป บางทีก็โทรหา ส่วนใหญ่แล้วบอกว่าซ่อมแล้วไม่จบ ต้องเปลี่ยนครับ บางอู่ให้เขาดูเขาก็บอกว่าซ่อมได้ ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันยังไงกัน แต่ผมให้ช่างคนนี้ดูแล้วเขาบอกว่าซ่อมได้ เขาว่าลองเปลี่ยนซีล แล้วก็ติดออยล์ระบายความร้อน ทีีแรกเอาออกมาก็รั่วครับ เพราะรีบจะไปต่างจังหวัด กลับมาให้ช่างดู ช่างบอกว่าใส่ซีลใหม่ ตอนนี้ไม่รั่วแล้วครับ  monkey80

• *
monkey51 ไม่แน่ใจนะครับ ทีแรกตอนที่รั่วผมก็หาข้อมูลตามเวป บางทีก็โทรหา ส่วนใหญ่แล้วบอกว่าซ่อมแล้วไม่จบ ต้องเปลี่ยนครับ บางอู่ให้เขาดูเขาก็บอกว่าซ่อมได้ ผมก็ไม่แน่ใจว่ามันยังไงกัน แต่ผมให้ช่างคนนี้ดูแล้วเขาบอกว่าซ่อมได้ เขาว่าลองเปลี่ยนซีล แล้วก็ติดออยล์ระบายความร้อน ทีีแรกเอาออกมาก็รั่วครับ เพราะรีบจะไปต่างจังหวัด กลับมาให้ช่างดู ช่างบอกว่าใส่ซีลใหม่ ตอนนี้ไม่รั่วแล้วครับ  monkey80
monkey04 เพิ่มเติมครับ คือช่างคนนี้ ส่วนใหญ่แล้วแกจะดูงานก่อนครับ มาซ่อม หรือเปลี่ยนมือสองได้หรือป่าว ถ้าแกดูแล้วว่าไม่ต้องซื้อใหม่ แกก็ซ่อมให้ครับ แกเป็นประเภทช่างซ่อม ไม่ใช่ช่างเปลี่ยนครับ  monkey62

ออฟไลน์ Todsagun [ฺBlackMaFia]

• บ๊อบ 085-818-8828
  • สมาชิกนานแล้ว
  • คนจริง ใจต้องนิ่ง.แล้วหญิงจะกรี๊ด..จำไว้ลูก.
บางที่ ซ่อมจบก็มีครับ แต่ผม..ทำไม่จบครับ เครื่องมือกับน้ำหนักมือเวลาประกอบไม่เที่ยงพอ
เลยทำไม่จบ บางที่ทำได้ก้แนะนำกันได้ครับ จะได้มีหลายทางเลือก  หลายๆอุ่ดังๆทำไม่จบ เขาก็ไม่รับทำ
เลยไม่รับซ่อมครับ
อยู่อย่างเสือ..จะซื่อสัตย์ ให้เหมือนดัง..หมา...
**รับโอเวอร์ฮอนร์เกียร์ G5,G6 งูเห่า และ G7..สายตรงซ่อมงูเห่า**

ออฟไลน์ nongbb

• *
monkey04 เพิ่มเติมครับ คือช่างคนนี้ ส่วนใหญ่แล้วแกจะดูงานก่อนครับ มาซ่อม หรือเปลี่ยนมือสองได้หรือป่าว ถ้าแกดูแล้วว่าไม่ต้องซื้อใหม่ แกก็ซ่อมให้ครับ แกเป็นประเภทช่างซ่อม ไม่ใช่ช่างเปลี่ยนครับ  monkey62
แนะนำได้นะครับว่าช่างที่ไหน ยังไง เผื่อสมาชิกท่านอื่นอาจจะมีปัญหาเหมือนๆกันจะได้มีทางเลือกแบบที่พี่บ๊อบ กล่าวมาครับ ขอบุคณครับ เรื่องแร็คก็เป็นปัญหาหลักของงูเห่าอยู่ด้วยครับ

• *
บางที่ ซ่อมจบก็มีครับ แต่ผม..ทำไม่จบครับ เครื่องมือกับน้ำหนักมือเวลาประกอบไม่เที่ยงพอ
เลยทำไม่จบ บางที่ทำได้ก้แนะนำกันได้ครับ จะได้มีหลายทางเลือก  หลายๆอุ่ดังๆทำไม่จบ เขาก็ไม่รับทำ
เลยไม่รับซ่อมครับ
monkey70 อย่างที่พี่บ๊อบบอก ใช่เลยครับพี่ บางที่ก็ซ่อมจบ บางที่ก็ไม่จบ อันนี้เป็นเรื่องจริงครับ ผมว่าแร็คงูเห่ามันจุกจิกหรือป่าวครับ อู่ดังๆ อย่างพี่บ๊อบว่า ผมเคยโทรไปเช็คราคาดู เขาบอกว่าไม่ซ่อมครับ เปลี่ยนอย่างเดียว ราคา 40,000 ครับ  บางที่ก็อยู่ที่ 15,000  ส่วนใหญ่หลักหมื่นทั้งนั้นเลยครับ monkey69

• *
แนะนำได้นะครับว่าช่างที่ไหน ยังไง เผื่อสมาชิกท่านอื่นอาจจะมีปัญหาเหมือนๆกันจะได้มีทางเลือกแบบที่พี่บ๊อบ กล่าวมาครับ ขอบุคณครับ เรื่องแร็คก็เป็นปัญหาหลักของงูเห่าอยู่ด้วยครับ
monkey51 ช่างอยู่แถว ถนนเลียบคลองทวีวัฒนาครับ ถ้าเข้าทางเพชรเกษมก็ใกล้หน่อยครับ อยู่ตรงข้ามบ้าน สก.สุพิน คล้ายนก ครับ แต่ช่างแกทำงานคนเดียวนะครับ อาจจะช้าบ้างต้องลองคุยดูครับ ส่วนเบอร์โทรเดี๋ยวผมจะไปขอให้ ไม่รู้ว่าแกเปลี่ยนเบอร์หรือยังครับ  monkey68

monkey52 อีกอู่ก็จะอยู่แถว ม.สุขสันต์ ถนนกาญจนาฯ เข้าซอยไนท์สปีดเก่า ตรงข้ามเซเว่นเลยครับ แต่อู่นี้ไม่เคยไปทำนะครับ แค่เคยถามราคาดู เขาบอกว่าซ่อมได้ ราคาก็อยู่ที่ 3,500-4,000 ประมาณนี้ครับ แต่ราคานี้ผมถามตอนต้นปี 55 ไม่แน่ใจว่าจะเปลี่ยนหรือป่าวนะครับ  monkey63
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ก.ย. 2012, 20:16:44 โดย ton.ems »