แร็ครั่วมีชุดซ่อมป่าวครับ - 98-02 Talk - Accord Generation6

ผู้เขียน หัวข้อ: แร็ครั่วมีชุดซ่อมป่าวครับ  (อ่าน 1865 ครั้ง)

ออฟไลน์ ktrwash

• 1500 CC.
  • **
แร็ครั่วมีชุดซ่อมป่าวครับ
« เมื่อ: 30 ส.ค. 2011, 15:30:30 »
ตามหัวข้อเลยครับ  วันนี้ไปเชคช่วงล่างดู เจอแร็ครั่วครับ และลูกหมากปลายแร็ค(เรียกถูกรึป่าวไม่รู้ช่างบอกแต่จำไม่ได้ แบบช่างโยกล้อแล้วมันหลวมๆน่ะครับ)  มีชุดซ่อมขายที่ไหนบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่  ผมอยู่ต่างจังหวัดจะได้สั่งมาซ่อมเอง รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ Todsagun [ฺBlackMaFia]

• บ๊อบ 085-818-8828
  • Administrator
  • สมาชิกนานแล้ว
  • คนจริง ใจต้องนิ่ง.แล้วหญิงจะกรี๊ด..จำไว้ลูก.
Re: แร็ครั่วมีชุดซ่อมป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ส.ค. 2011, 22:24:31 »
ชุดซ่อม มีขายแทบทุก 0 ครับ สั่งได้ แต่หัวใจมันอยู่ที่ตอนประกอบครับ ไม่ได้ขู่ ไม่แน่
เอาไม่อยู่แน่ๆ พลาดที ต้องเปลี่ยนชุดซ่อมใหม่อีกที ..ตอนแรกๆ ผมโดนไป 5 รอบ/คันเดียว
หมื่นกลางๆ ครับ แต่เครมให้ลูกค้า คิดได้แค่ 6000 จุกครับ กว่าจะจบ...
อยู่อย่างเสือ..จะซื่อสัตย์ ให้เหมือนดัง..หมา...
**รับโอเวอร์ฮอนร์เกียร์ G5,G6 งูเห่า และ G7..สายตรงซ่อมงูเห่า**

• 1500 CC.
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ส.ค. 2011, 00:59:25 »
ผมก็คิดเหมือนกันครับว่า ถ้าทำกับช่างแถวบ้านกลัวไม่จบ  สงสัยต้องเดินทางเข้ากรุงไปหาคุณ บอบบี้ซะแล้ว..... monkey46

ออฟไลน์ DunY=>D^o^G

• ชื่อกอล์ฟ...คร๊าบ Q(- -)o ประจำทีม==>Zero Houre R.T.
  • Honda 125 CC.
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ส.ค. 2011, 03:23:36 »
ตามหัวข้อเลยครับ  วันนี้ไปเชคช่วงล่างดู เจอแร็ครั่วครับ และลูกหมากปลายแร็ค(เรียกถูกรึป่าวไม่รู้ช่างบอกแต่จำไม่ได้ แบบช่างโยกล้อแล้วมันหลวมๆน่ะครับ)  มีชุดซ่อมขายที่ไหนบ้างครับ ราคาประมาณเท่าไหร่  ผมอยู่ต่างจังหวัดจะได้สั่งมาซ่อมเอง รบกวนด้วยครับ

ของนู๋ซึมๆ ล่ะ มีน้ำมันออกมาเคลือบด้านเพลาขวาเต็มเลย อิอิ  monkey16

ออฟไลน์ The_Game_(RZ)

• เอ้ 0816177615
  • ที่ปรึกษา รมต.
  • I'm the Game!! I'm the pain!! Do you want to play?
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ส.ค. 2011, 09:37:33 »
ซ่อมมา 3 รอบแหละ

รอบแรก รั่วที่สมองแร็ค

รอบสอง รั่วที่แกน (เกือบเป็นตามด โครตโชคดีเลย)

รอบสาม รั่วที่สาย

กะว่าถ้ารั่วรอบสี่ หามือสองใส่แล้ว
I hate myself and want to die.

ออฟไลน์ C

• 2300 CC.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ส.ค. 2011, 10:04:10 »
 monkey54   ตอนนี้ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ...ซื้อน้ำมันพาวเวอร์ ติดรถไว้ สองป๋อง ตอนนี้ สามเดือนแระ ยังไม่หมด..พร่อง เติม พร่อง เติม...

ออฟไลน์ นางฟ้าสโนวี่

• Moderator
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 ส.ค. 2011, 11:30:07 »
monkey54   ตอนนี้ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ...ซื้อน้ำมันพาวเวอร์ ติดรถไว้ สองป๋อง ตอนนี้ สามเดือนแระ ยังไม่หมด..พร่อง เติม พร่อง เติม...

แร็คพี่ซีไม่ต้องใช้ชุดซ่อม ใช้แก้ผ้าซ่อมหายสนิท monkey60

• 1500 CC.
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 ส.ค. 2011, 12:01:58 »
งั้นทางที่ดี  ควรหาของเซียงกง มาเปลี่ยนดีกว่าใช่ป่าวครับ....
 monkey49 monkey49

ออฟไลน์ Todsagun [ฺBlackMaFia]

• บ๊อบ 085-818-8828
  • Administrator
  • คนจริง ใจต้องนิ่ง.แล้วหญิงจะกรี๊ด..จำไว้ลูก.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 ส.ค. 2011, 23:57:46 »
งั้นทางที่ดี  ควรหาของเซียงกง มาเปลี่ยนดีกว่าใช่ป่าวครับ....

อย่าครับ บอกเลย ...ของเชียงกง มันใช้งานมาแล้ว เราไม่รู้ว่ามันจะใกล้พังยังอ่ะครับ  ...
กัดฟัน รอมันรั่วสุดๆ แบบเติมเช้า เย็นหมดค่อยมาเปลี่ยนของใหม่ดีกว่าครับ
ตอนนี้มีของ OEM ไม่ใช่ของ 0 ราคา จบที่ 15,000 เองครับ
อยู่อย่างเสือ..จะซื่อสัตย์ ให้เหมือนดัง..หมา...
**รับโอเวอร์ฮอนร์เกียร์ G5,G6 งูเห่า และ G7..สายตรงซ่อมงูเห่า**

ออฟไลน์ มBาLรAดCำK ณ ซุ้มDคนAดีVไม่Iห่างLเหินจ้าวสำนักวัดท่ายาก

• ๐๘๙-๘๑๖-๒๔๖๖ ณัฐ หมอผี จ้าวสำนักวัดท่ายาก
  • สมาชิกอาวุโส
  • มันก็ยากแค่ช่วงเริ่มต้น อาจารย์ ณัฐ วัดท่ายาก
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01 ก.ย. 2011, 08:54:12 »

อย่าครับ บอกเลย ...ของเชียงกง มันใช้งานมาแล้ว เราไม่รู้ว่ามันจะใกล้พังยังอ่ะครับ  ...
กัดฟัน รอมันรั่วสุดๆ แบบเติมเช้า เย็นหมดค่อยมาเปลี่ยนของใหม่ดีกว่าครับ
ตอนนี้มีของ OEM ไม่ใช่ของ 0 ราคา จบที่ 15,000 เองครับ

15,000 ซื้อน้ำมันเพาว์เวอร์เติมขับไปได้ยันลูกบวชเลยนะครับ...  monkey77
:nuttwatthayak

ออฟไลน์ koko46000

• 1500 CC.
  • **
  • มีอิสระทางความคิด ใช้ชีวิตให้เต็มร้อย
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01 ก.ย. 2011, 10:46:49 »

อย่างที่เฮียแกบอกครับ ไม่ต้องซื้อเซียงกง ซ่อมดีกว่าครับ ถ้าไม่มั่นใจช่างแถวบ้าน
เข้ากรุงเลยครับ ของผมเกียร์พัง ยังหอบจากกาสิน มาเข้ากรุงเยย มาหาเฮียเลยครับ
ถ้ามาพักผ่อนให้เพียงพอนะครับ ที่นั่นไม่มีที่นอนครับ มีแต่ที่นั่งกินครับ ฮิฮิ.. monkey62 monkey62

sakuraki

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01 ก.ย. 2011, 20:37:59 »

อย่างที่เฮียแกบอกครับ ไม่ต้องซื้อเซียงกง ซ่อมดีกว่าครับ ถ้าไม่มั่นใจช่างแถวบ้าน
เข้ากรุงเลยครับ ของผมเกียร์พัง ยังหอบจากกาสิน มาเข้ากรุงเยย มาหาเฮียเลยครับ
ถ้ามาพักผ่อนให้เพียงพอนะครับ ที่นั่นไม่มีที่นอนครับ มีแต่ที่นั่งกินครับ ฮิฮิ.. monkey62 monkey62

ท่าจะจิง..ฮิ ฮิ monkey16