มาเล่าให้ฟังและขอบคุณคุณบ้อบบี้ - 98-02 Talk - Accord9802Club
เครื่องยนต์ เกียร์ เบรค คลัทช์ ระบบไฟฟ้า และ อื่นๆ ไฟซีนอน Xenon LED ไฟโปรเจคเตอร์
MSD Blaster SS Coil อะไหล่งูเห่ามือสอง ไดชาร์จ,คอมแอร์,กระจกมองข้าง,ไอดี,ฝาวาล์ว

ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าให้ฟังและขอบคุณคุณบ้อบบี้  (อ่าน 88 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตี๋หว่อง

• Honda 125 CC.
  • *
  • Windows NT 10.0 Windows NT 10.0
  • Browser:
  • Chrome 71.0.3578.98 Chrome 71.0.3578.98
       เหตุเกิดก่อนสิ้นปี มาตรวจร่างกายที่โรงพยาบาล เสร็จแล้วเดินทางกลับ กำลังแซงรถ10 ล้อ เครื่องก็ดับกลางอากาศ  เลยปล่อยให้เครื่องไหลไปจอดอยู่ริมทาง จากนั้นสตาร์ทไม่ติดเลย โทรหาอู่ใกล้ มาลากไปซ่อม ติดหยุดยาวเลยต้องรอหลังปีใหม่   ระหว่างรอช่างใหญ่บอกสายพานขาด ทำให้วาล์วคด เพราะหมุนเพลาล่างแล้วไม่ขยับ ต้องยกเครื่อง (คิดในใจ ตรูจะโดนฟันอีกแล้วเหรอ) เลยโทรปรึกษาคุณบ๊อบบี้ (คุยกันนานเลยกับช่าง) ทางคุณบีอบบี้ฟันธงว่าไม่คด และอธิบายมา 3...หน้ากระดาษ(เยอะจำไม่ค่อยได้) สรุปคือทำการเปลี่ยนสายพานและรอกไป ตั้งวาล์วนิดหน่อยก็ขับได้ปกติครับ วาล์วไม่คดและยังขับได้ดีเหมือนเดิม (ไม่งั้นเมียให้ขายรถแน่ๆ555)
      ทั้งหมดนี้ ต้องขอขอบคุณคุณบ๊อบบี้เป็นอย่างมาก ให้คำแนะนำ ให้ความรู้และประสบการณ์ใหม่(แต่ไม่อยากเจออีก555) ไม่งั้นโดนฟันหัวแบะแน่ๆ ผมอยู่ทางใต้ หากมีโอกาสไปกรุงเทพ ก็จะนำรถไปทำที่อู่เฟรนรี่ (เคยทำออยเกียร์และฮอล์เกียร์มาแล้ว) บ้านผมหาช่างดีๆยากส์  ส่วนตัวยังชอบรถคันนี้อยู่วิ่งไปเหนือ-จดใต้ก็ไม่มีปัญหา
       สุดท้ายนี้ขออวยพรปีใหม่ให้คุณบ๊อบบี้และสมาชิกแอคคอดมีสุขภาพและดีตลอดปี 2019 คิดหวังสิ่งใดก็ขอให้สมดังใจปรารถนาทุกประการครับ ขอบคุณครับ  ตี๋หว่อง
 monkey04 monkey47