เหล็กกันโคลงหัก!!! - 98-02 Talk - Accord9802Club
เครื่องยนต์ เกียร์ เบรค คลัทช์ ระบบไฟฟ้า และ อื่นๆ ไฟซีนอน Xenon LED ไฟโปรเจคเตอร์
MSD Blaster SS Coil อะไหล่งูเห่ามือสอง ไดชาร์จ,คอมแอร์,กระจกมองข้าง,ไอดี,ฝาวาล์ว

ผู้เขียน หัวข้อ: เหล็กกันโคลงหัก!!!  (อ่าน 478 ครั้ง)

ออฟไลน์ Achit

• Honda 125 CC.
  • *
  • Mac OS X Mac OS X
  • Browser:
  • Safari 11.0 Safari 11.0
เหล็กกันโคลงหัก!!!
« เมื่อ: 09 พ.ค. 2018, 22:22:34 »
วันนี้เลี้ยวรถอยู่ดี เหล็กกันโคลง(ตรงโช๊คอัพ)หัก ดังปักเสียงดังมากๆเลยโทรหาพี่บ๊อบบี้แกบอกให้ถอดออกผมก็หาช่างแถวนั้นให้ถอดออกให้ แต่พอถอดออกมันรู้สึกขึ้นเนินแล้วมันแปลกๆ มันเหมือนโช๊คนิ่มกว่าเดิมเล็กน้อย เลยสงสัยว่า
1.ผมคิดไปเองรึป่าว
2.ถ้าถอด เหล็กกันโคลง แล้วจะอันตรายไหมต้องรีบหามาใส่ไหม
3.จะทำให้โช๊คเสียไวกว่าปกติไหม
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ณัฐ หมอผี คนดีไม่ห่างเหิน

• 0924239856 ณัฐ หมอผี
  • สมาชิกอาวุโส
  • Windows 7/Server 2008 R2 Windows 7/Server 2008 R2
  • Browser:
  • Firefox 59.0 Firefox 59.0
Re: เหล็กกันโคลงหัก!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 พ.ค. 2018, 19:29:17 »
วันนี้เลี้ยวรถอยู่ดี เหล็กกันโคลง(ตรงโช๊คอัพ)หัก ดังปักเสียงดังมากๆเลยโทรหาพี่บ๊อบบี้แกบอกให้ถอดออกผมก็หาช่างแถวนั้นให้ถอดออกให้ แต่พอถอดออกมันรู้สึกขึ้นเนินแล้วมันแปลกๆ มันเหมือนโช๊คนิ่มกว่าเดิมเล็กน้อย เลยสงสัยว่า
1.ผมคิดไปเองรึป่าว
2.ถ้าถอด เหล็กกันโคลง แล้วจะอันตรายไหมต้องรีบหามาใส่ไหม
3.จะทำให้โช๊คเสียไวกว่าปกติไหม
ขอบคุณครับ
1.ไม่ได้คิดไปเองครับ มันคือความนิ่มปกติหลังจากไม่มีกันโครง เดี๋ยวพอหามาใส่มันก็กลับไปความรู้สึกเดิมตอนมีกันโครง
2.มันไม่ถึงกับอันคราย แค่ต้องใช้ความระมันระวังในความเร็วเพิ่มขึ้น ถ้าหามาใส่ใหม่ได้ก็ดีครับจะได้มันใจในการขับขี่
3.อันนี้ไม่เกี่ยวกันครับ
สงใสเพิ่มเติมก็โทรถามพี่บ๊อบได้เลยครับ...

ออฟไลน์ Achit

• Honda 125 CC.
  • *
  • Mac OS X Mac OS X
  • Browser:
  • Safari 11.0 Safari 11.0
Re: เหล็กกันโคลงหัก!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 พ.ค. 2018, 22:22:35 »
ขอบคุณครับพี่