มีเสียงเหมือน ลีเลย์ ทำงานที่ก้านไฟเลี้ยวพวงมาลัย แต่ไฟเลี้ยวไม่ค้างตลอดนะครับ - 98-02 Talk - Accord9802Club
เครื่องยนต์ เกียร์ เบรค คลัทช์ ระบบไฟฟ้า และ อื่นๆ ไฟซีนอน Xenon LED ไฟโปรเจคเตอร์
MSD Blaster SS Coil อะไหล่งูเห่ามือสอง ไดชาร์จ,คอมแอร์,กระจกมองข้าง,ไอดี,ฝาวาล์ว

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงเหมือน ลีเลย์ ทำงานที่ก้านไฟเลี้ยวพวงมาลัย แต่ไฟเลี้ยวไม่ค้างตลอดนะครับ  (อ่าน 676 ครั้ง)

ออฟไลน์ maxx

• Honda 125 CC.
  • *
  • Windows 7/Server 2008 R2 Windows 7/Server 2008 R2
  • Browser:
  • MS Internet Explorer 9.0 MS Internet Explorer 9.0
แบบว่าที่ก้านไฟเลี้ยวมักมีเสียงเหมือน ลีเลย์ ทำงานค้างอยู่ทั้งที่ไฟเลี้ยวกลับตำแหน่งเดิมแล้ว บางครั้งเปนนานจนมีกลิ่นไหม้ออกมาเลย บางที่ก็หายไปแว็ปนึง แล้วก็เปนอีกเวลารถกระเทือน ร้านไฟบอกว่าต้องเปลี่ยน สวิทซ์ก้านไฟเลี้ยวใหม่ แก้ไม่หายเปลี่ยนอย่างเดียว มีใครพอแนะนำได้บ้างครับอาการแบบนี้ ถามต่อถ้าแกะสวิทซ์ออกมาฉีดสเปรล้างหน้าคอนแทคมันจะหายไหม และราคาสวิทเท่าไรครับ หาซื้อที่ไหน หรือมีใครรับซ่อมบ้างครับ ไฟเลี้ยวใช้งานได้ปกติครับ

• *
  • Windows 7/Server 2008 R2 Windows 7/Server 2008 R2
  • Browser:
  • MS Internet Explorer 9.0 MS Internet Explorer 9.0
อัปเดท ตอนนี้ดังตลอดแล้วครับ ตอนแรกเป็นๆหายๆ อยากทราบว่าหาอะไหล่มือสองได้ที่ไหนครับ หรือแนะนำร้านซ่อมก็ได้ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• *
  • Browser:
ไม่มีใครมาตอบ สงสัยจะไม่มีใครเปนแบบผม เลย ตั้งเอง ชงเอง และฟาดเองเลยครับ
ไปให้ร้านไฟเช็ค ร้านปอกว่า หน้าคอนเเทค ก้านไฟเล้ยวน่าจะสกปรก ถอดไปล้างให้ ค่าแรง 200 หายเลย นึกว่าจะโดนของใหม่ 2650 บาท พี่แจ็คเช็คราคาให้ มือสองไม่ต้องสืบหายากมาก เซียงกงบางนาเดินครึ่งวัน เจอแต่ ส่ายหน้า ว่าไม่มี
หากเพือนเคยมีข้อมูลตัวนี้ แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ ณัฐ หมอผี คนดีไม่ห่างเหิน

• 0924239856 ณัฐ หมอผี
  • สมาชิกอาวุโส
  • Browser:
  • Firefox 43.0 Firefox 43.0